Change background image
OAPA Forum- Cộng Đồng nhân sự Việt

Go downMessage [Page 1 of 1]

© FMvi.vn

Tue Jan 19, 2010 3:44 pm
caichogi
caichogi

kinh nghiệm thuyết trình cho khóa sau Binhnhi

kinh nghiệm thuyết trình cho khóa sau

--------------------------------------------------------------------------------

là một sinh viên mới nhưng qua việc tham khảo một số sách thuyết trình cùng kinh nghiệm của anh chị trên diễn đàn tôi xin trao đổi cùng các bạn một số kinh nghiệm ok.
1.theo tôi điều đầu tiên cần có lẽ là kiến thức của bài tâpj của các bạn .người ta nói kiến thức nắm chắc là các bạn đã có 50%kết quả rồi mà sau đó mới là các yếu tố khác
2.điều thứ hai không thể thiếu đó là niềm tin vào kết quả mà các bạn làm nếu các bạn lúc nào cũng nghĩ nhóm mình hay mình lam thế là tốt rồi chỉ cần chỉ điểm tốt đó để thầy cô bạn bè biết là xong thôi (ý tớ là tự tin vào bài làm ấy mà)
3.thứ 3 là cách thể hiện bài thuyết trình trong mục này cần rất nhiều điều
a,trước hết là trước tiên là trước khi thuyết trình nên đi xem các nhóm khác ''biết người biết ta trăm trận trăm thắng''
b,tự luyện tập thuyết trình theo nhóm của mình đăth ra các câu hỏi và cùng nhau trả lòi
c, khi nên thuyết trình đi thẳng người đầu ngẩng cao ,ngực ưỡn (để tỏ ra sự tự tin,hình thức ấy mà nhưng cũng quan trọng đấy)sau đó là nở nụ cười tươi chào thầy cô và các bạn
d,khi thuyết trình không nên cầm giấy đọc mà nên viết theo sơ đồ các phần của bài tập sau đó triển khai (phần này đòi hỏi sự chẩn bị kĩ nưỡng)
e, khi thầy cô và các nhóm khác hỏi dù biết hay không thì cứ nở nụ cười tươi cái đã sau đó biết thì các bạn tung hoành khả năng của mình còn không thì trả lời sơ qua theo kiểu kiến thức tự nhiên nhưng phải đi vào vấn đề nguời hỏi đừng lạc đề
f,khi kết thúc cần cảm ơn thầy cô và các bạn đã lắng nghe và có sự đóng góp nhiệt tình
g khi về chỗ thì trật tự và tha hồ phản biện các nhóm khác
Cảm ơn các bạn đã xem ý kiến của mình .Mình xin lắng nhge mọi ý kiến khác từ các bạn !

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà caichogi
Trả lời nhanh

Back to topMessage [Page 1 of 1]

© FMvi.vn

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Bài viết liên quan

Quyền hạn của bạn:

You cannot reply to topics in this forum

• Free forum | ©phpBB | Free forum support | Report an abuse | Forumotion.com